• Shugaban_BANGER_01
  • Shugaban Kannara_02

Sabon cajin Car da: mahimman fasahar ke jagorantar hanyar zuwa makomar motsi

Kamar yadda motocin lantarki (EVs) sun zama sananne, haɓaka fasahar caji ta zama babbar direban wannan canjin. Saurin, dacewa da amincin EV sarewa suna da tasiri kai tsaye akan masaniyar mai amfani da kuma yarda da EVs.

1
A matsayina na wajin aikin duniya na motocin karar yana ƙaruwa, gina wuraren caji yana ƙaruwa, musamman ma cikin tashoshin caji na jama'a, cajin gida, da kuma cajin sauri a kan manyan hanyoyi. A cewar wani rahoto daga hukumar ku ta kasa (IEA), yawan masu karbar tashoshin da ke tattare da duniya ta zartar da alama miliyan ɗaya, tana ɗaukar karuwar cajin ƙasa.

Akwai kewayon fasahar sarewa da yawa, waɗanda ake rarrabe su kamar haka:

Jinkirin caji (matakin 1):Da yawa amfani da cajin gida, ta amfani da daidaitaccen wutar lantarki 120V. Caji yana jinkirin kuma yawanci yana ɗaukar sa'o'i da yawa don cajin cajin baturi.

Caji na sauri (matakin 2):Amfani da shi a cikin tashoshin caji na jama'a, ta amfani da 240V Wutar lantarki, saurin cajin yana inganta, yawanci 2-4 hours ya cika.
Mataki na 2 Ev Caja
DC cikin sauri cajin (DC mai caji): Domin yanayi inda ake buƙatar dawowa da sauri don kewayon lilo, lokaci mai caji zai iya raguwa zuwa ƙasa da minti 30. Wannan fasaha ana amfani da wannan fasaha a cikin tashoshin caji ko manyan buƙatun.

Ev Fast Caja

2. 2025

2.1 Fasaha mai Kyau
Kamar yadda fasahar fasahar baturi, ƙarin kuma cajin suna ɗaukar fasahar karantawa Super-sauri, kamar supercharger na haɗin gwiwa da wasu fitowar masu amfani da cairgork. Wadannan tuhumar suna iya cajin baturi zuwa sama da kashi 80% cikin kasa da minti 30, warware matsalar cajin hanyoyin cajin gargajiya suna ɗaukar tsayi.

Sabon fasahar Supercharger ba kawai game da ƙara saurin caji ba, har ma sun haɗa da fasaha ta hanyar kwararru ta (BMS) da kuma lalata fasahar kariya. Waɗannan tsarin za su iya magance saurin cajin, hana baturin daga matsanancin zafi da haɓaka rayuwar batir.

2.2 Fasaha mai caji mara waya
Fasaha mai caji, wanda kuma ake kira caji caji na lantarki, yana zama ɗayan mafita na gaba. Kodayake fasahar ba ta yadu ba tukuna, wasu manyan kamfanoni sun riga sun yi ƙoƙarin tallata shi. Wireless charging not only improves the convenience of charging by eliminating physical contact, but also reduces wear and tear and corrosion on the plug while charging.

Misali, dangantakar da ke inganta kayan aikin tattarawa dangane da fasahar mara waya, wanda ake tsammanin zai jagoranci kasuwa a cikin shekaru masu zuwa. Yunkurin wannan fasaha na iya haifar da sassauƙa mafi girma a cikin shimfidar wuri na gida da kuma tashoshin caji.

2.3 Haɗin Haɗi da Smart
Tare da hauhawar "Smart Home", Smart Elaters suma suna fara shiga kasuwa. Wadannan tuhumar suna da kayan aikin yanar gizo na abubuwa (iot) fasali ne, kuma ana iya sarrafawa ta ta hanyar wayar hannu ko wasu na'urorin Smart don lura da cajin caji a ainihin lokacin. Cajin zai iya yin hikimar caji dangane da dalilai masu canzawa, suna taimakawa masu amfani da wutar lantarki a lokacin cajin.

Misali, kamfanoni kamar hadarori sun gabatar da na'urorin caji tare da masu nazari. Ba wai kawai suna ba da damar cajin kuɗi na gaske ba, amma kuma suna hango abin da ya fi dacewa da caji na caji don taimakawa masu amfani da ayyukan caji.

3. Amfanin Fasaha na Fasaha

A kan gaba na yin caji Fasaha, Ingantaccen Kamfanin Kulawa ya zama ingantacciyar bayani game da caji na biyu.

3.1 Fasahar Caji
Hasashen da ya danganta da shi ya gabatar da tashar jiragen ruwa na Dual Ev Caja wanda zai ba da damar tara haraji a lokaci guda, yana ƙaruwa da yawan amfani da kayan aikin caji. Wannan sabon tsari bai hadu da ci gaban caji ba, amma kuma yana taimakawa hanyoyin caji na caji don samun mafi kyawun nauyin ƙwayoyin cuta.

Motocin gida na gida

3.2 cajin sauri da kulawa mai hankali
Cajin haɗin gwiwa yana tallafawa Fasaha DC Fasting Cajin Caji, wanda ya rage karancin caji. Bugu da kari, mai dangantaka da tsarin gudanar da baturi mai hikima wanda ya inganta yadda ya inganta ingancin cajin baturi kuma yana shimfida rayuwar batir. Masu amfani za su iya sarrafa cajin caji ta hanyar cajin na'urar ta hanyar wayoyi don lura da matsayin cajin da inganta tsarin cajin.

3.3 Babban jituwa
Cajin haɗin yanar gizo ba kawai tallafa wa ƙa'idodin binciken ne na yau da kullun ba (misali CCS da Chademo), amma kuma suna da dacewa tare da yawan capocols da yawa. Wannan fasalin ya sanya tuhumar hada karfi da aka yi amfani da shi a duniya kuma ya zama abokin tarayya wanda aka fi so shi na masana'antar abin hawa.

3.4 Kare muhalli da kuma ceton kuzari
Haswallen mai dangantaka yana mai da hankali kan amfani da makamashi na kore, kuma tsarin caja yana da ikon samun iko daga shirye-shiryen makamashi mai tsabta ta hanyar yin tsari mai ma'ana, wanda ya ƙara rage ɓadawa carbon. A lokaci guda, ana iya cajin na'urorin haɗin haɗin gwiwa a sa'o'i daga kashe-kashe, rage matsin lamba a kan grid ɗin iko da haɓaka ingancin albarkatun wutar lantarki.

4. Abubuwan da zasu biyo baya na cajin motar lantarki

Shugabannin Ev na nan gaba za su fi hankali, da sauri da kuma tsabtace muhalli. Tare da ci gaba da haɓaka haɓaka fasaha, fasaha kamar ta atomatik tsarin atomatik da v2g (abin hawa zuwa Grid) na ƙasa zai zama babban fasahar. Wadannan fasahar zasu bamu damar kawai caji, amma kuma suna ba da wutar lantarki zuwa Grid, ta fahimci ma'amala ta hanyoyi biyu tsakanin abin hawa da grid.

KUDI, tare da ci gaba da cajin da ke tattare da fasahar smaging da fasahar caji mai sauri, ana tsammanin za ta mallaki mahimmin matsayi a gaba ta hanyar caji.

Tare da shahararrun motocin lantarki, sababbin abubuwa a cikin cajin fasahar ci gaba zuwa ci gaba. Kamfanin damfara ya zama ɗaya daga cikin shugabannin masana'antu tare da cajin tashoshinsa na biyu-tashar, tsarin kula da hankali, da kuma ra'ayoyin sada zumunci. Idan kuna neman ingantaccen takara da ingantacciyar bayani, babu shakka alama ce ta alama.


Lokacin Post: Disamba-23-2024