Idan kai mai abin hawan lantarki ne (EV) ko wanda ya yi la'akari da siyan EV, babu shakka za ka damu game da samuwar tashoshin caji. Abin farin ciki, an sami bunƙasa a ayyukan cajin jama'a a yanzu, tare da ƙarin kamfanoni da ƙananan hukumomi suna shigar da cajin caji don ɗaukar adadin EVs da ke ƙaruwa akan hanya. Koyaya, ba duk tashoshin caji ba ne aka ƙirƙira su daidai, kuma tashoshin caji biyu na Level 2 suna tabbatar da zama mafi kyawun zaɓi don abubuwan cajin jama'a.
Menene Cajin Matsayin Port Dual 2?
Dual tashar jiragen ruwa Level 2 caji shi ne ainihin saurin sigar daidaitaccen caji na matakin 2, wanda ya riga ya yi sauri fiye da cajin Mataki na 1 (na gida). Tashoshin caji na mataki na 2 suna amfani da volts 240 (idan aka kwatanta da matakin 1's 120 volts) kuma suna iya cajin baturin EV a cikin awanni 4-6. Tashoshin caji na tashar jiragen ruwa biyu suna da tashoshin caji guda biyu, waɗanda ba kawai adana sarari ba amma kuma suna ba da damar EV guda biyu suyi caji lokaci guda ba tare da sadaukar da saurin caji ba.
Me yasa Tashoshin Cajin Level 2 na Port Dual Port Suke Mahimmanci don Cajin Jama'a?
Kodayake ana iya samun tashoshin caji na matakin 1 a wurare da yawa na jama'a, ba su da amfani don amfani akai-akai saboda sun yi jinkirin yin cajin EV daidai. Tashoshin caji na mataki na 2 sun fi aiki sosai, tare da lokacin caji wanda ya fi girma da sauri fiye da matakin 1, yana sa su fi dacewa da wuraren cajin jama'a. Koyaya, har yanzu akwai rashin amfani ga tashar caji mai lamba 2 ta tashar jiragen ruwa guda ɗaya, gami da yuwuwar dogon lokacin jiran sauran direbobi. Wannan shine inda tashoshi biyu na caji Level 2 suka shiga wasa, suna barin EVs guda biyu suyi caji lokaci guda ba tare da sadaukar da saurin caji ba.
Amfanin Tashoshin Cajin Mataki na 2 Dual Port
Akwai fa'idodi da yawa don zaɓar tashar caji mai lamba biyu Level 2 akan tashar caji guda ɗaya ko ƙananan matakan caji:
- Tashoshin ruwa biyu suna adana sarari, yana sa su zama masu amfani don ayyukan cajin jama'a, musamman a wuraren da sarari ya iyakance.
- Motoci biyu na iya yin caji lokaci guda, yana rage yuwuwar lokacin jira na direbobin da ke jiran wurin caji.
-Lokacin cajin kowace abin hawa daidai yake da tashar cajin tashar jiragen ruwa guda ɗaya, wanda zai ba kowane direba damar samun cikakken caji cikin lokaci mai dacewa.
-Ƙarin tashoshin caji a wuri ɗaya yana nufin ana buƙatar shigar da ƙananan tashoshi na caji gabaɗaya, wanda zai iya zama mai tsada ga kasuwanci da gundumomi.
Kuma yanzu muna farin cikin bayar da tashoshin caji na tashar jiragen ruwa guda biyu tare da sabon ƙira, tare da jimlar 80A/94A azaman zaɓi, OCPP2.0.1 da ISO15118 sun cancanta, mun yi imani da mafitarmu, za mu iya samar da ƙarin inganci don ɗaukar EV.
Lokacin aikawa: Jul-04-2023